Đang thực hiện
Japan ARAX Norshin AI - Thuốc giảm đau hạ sốt 24 viên của Nhật Bản
•Nhờ tác dụng tổng hợp của 2 thành phần phối hợp, cơn đau đầu nhanh chóng tan biến
•Ibupropen và Acetaminophen tác động vào trung khu truyền dẫn cơn đau lẫn ngoại vi nguyên nhân của cơn đau.
•Không có thành phần chất gây buồn ngủ và caffein
•Viên thuốc có đường kính 0,7cm rất dễ uống
JAN CODE: 4987009111615

 
Chi tiết sản phẩm Download thông tin sản phẩm
Đặc điểm:
•Nhờ tác dụng tổng hợp của 2 thành phần phối hợp, cơn đau đầu nhanh chóng tan biến
•Ibupropen và Acetaminophen tác động vào trung khu truyền dẫn cơn đau lẫn ngoại vi nguyên nhân của cơn đau.
•Không có thành phần chất gây buồn ngủ và caffein
•Viên thuốc có đường kính 0,7cm rất dễ uống

Công dụng:
2) Giải nhiệt (lúc sốt, lúc ớn lạn1. Giảm đau đầu, đau kinh nguyệt (đau sinh lý), đau răng, đau thần kinh, đau khớp, đau lưng, đau vai, đau họng, đau tai, đau sau khi nhổ răng, đau cơ bắp, đau do trầy xước, đau bong gân, đau gãy xương, đau vết thương ngoài
h)

Thành phần chính trong 2 viên:
Ibupropen 150mg
Acetaminophen  65㎎
Các chất khác: Hydroxypropyl cellulose, Carmellose Calcium, silicic acid anhydride, hypromellose (hydroxypropyl methylcellulose), magnesium stearate, polyvinyl alcohol, polyvinyl alcohol-acrylic acid-methyl methacrylate copolymer, titanium oxide, talc, carnauba wax.

Cách dùng:
Dùng cho người từ 15 tuổi trở lên
1 lần 2 viên
Tối đa ngày 3 lần, mỗi lần nên cách nhau từ 4 giờ trở lên
Tránh dùng khi đói bụng

Quy cách đóng gói: Hộp 24 viên

Nhà sản xuất: ARAX Nhật Bản
3 Chome-2-26 Marunouchi, Naka-ku, Nagoya-shi, Aichi-ken

Lưu ý về mặt sử dụng
Không được
1.Không khuyên dùng cho những đối tượng sau:
(1)Người dị ứng với các thành phần của thuốc
(2)Người bị hen khi dùng thuốc cảm, thuốc hạ sốt giảm đau
(3)Người chưa đủ 15 tuổi
(4)Không dùng cho phụ nữ mang thai dưới 12 tuần tuổi
2. Không dùng chung thuốc với các loại thuốc dưới đây
Thuốc cảm khác, thuốc giảm đau hạ sốt, thuốc cảm, thuốc an thần.
3. Sau khi sử dụng, không điều khiển máy móc, phương tiện giao thông (có xảy ra hiện tượng buồn ngủ)
4. Sau khi uống thuốc, không được uống rượu
5. Không sử dụng kéo dài
Tham vấn ý kiến bác sĩ
1.Những đối tượng dưới đây nên tham vấn ý kiến bác sĩ khi sử dụng
(1)Người đang trong quá trình trị liệu (răng…)
(2)Phụ nữ có thai, hoặc nghi ngờ có thai
(3)Phụ nữ đang cho con bú
(4)Người cao tuổi
(5)Người dị ứng với các thành phần của thuốc
(6)Người bị bệnh
Bệnh tim, bệnh thận, bệnh gan, lupus ban đỏ hệ thống, bệnh mô liên kết hỗn hợp
(7)Người có liên quan tới bệnh: loét dạ dày tá tràng, viêm loét đại tràng, bệnh Crohn viêm tại đường ruột
2. Sau khi sử dụng, nếu xuất hiện các triệu chứng sau, nên ngừng sử dụng ngay, và tham vấn ý kiến bác sĩ
•Da: Phát ban, nổi mẩn đỏ, ngứa, vết thâm tím xuất hiện
•Tiêu hoá: Buồn nôn / nôn, chán ăn, tức bụng dưới, đau dạ dày, viêm nhiệt miệng
•Thần kinh: Chóng mặt, đau đầu
•Tuần hoàn: Tim đập nhanh
•Hô hấp: Đứt hơi, khó thở
•Tiết niệu: Tiểu khó
•Khác: Mắt mờ, tai ù, phù, mí mắt sưng, chảy máy mũi, chảy máu chân răng, chảy liên tục khó dừng, chảy máu, đau lưng, thân nhiệt hạ thấp quá mức 
Ngoài ra, có một số trường hợp hiếm khác xảy ra, nên ngừng sử dụng ngay và tham vấn ý kiến bác sĩ
•Shock (phản vệ): Ngay sau khi dùng có các triệu chứng như, ngứa da, nổi mề đay, khàn gọng, hắt hơi, ngứa họng, khó thở, tim đạp nhanh, ý thức lẫn lộn mơ hồ.
•Hội chứng da niêm mạc (hội chứng Stevens-Johnson (SJS)), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (toxic epidermal necrolysis - TEN) hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (acute generalized exanthematous pustulosis - AGEP)): sốt cao, mắt ứ máu, sưng phù môi, đau họng, phát ban/ nổi mẩn đỏ ở da trên diện rộng, xuất hiện các vết sần ngày càng rõ màu đỏ trên da, toàn thân mệt mỏi, chán ăn, đột phát ác tính.
•Các vấn đề về chứng năng gan: Sốt, ngứa, phát ban, da vàng (da và mắt chuyển màu vàng), nước tiểu vàng, toàn thân mệt mỏi, chán ăn…
•Viêm phổi mô kẽ: Cấp độ ngày càng tăng, đứt hơi/ khó thở, ho khan, sốt, đột phát ác tính, diễn ra liên tục…
•Hen: Khi thở có tiếng khò khè, thở dồn dập, khó thở…
•Thiếu máu không tái tạo: vết thâm tím, chảy máu mũi, chảy máu chân răng, sốt, da và niêm mạc xanh xao, có cảm giác mệt mỏi, tim đập nhanh, đứt hơi, khó chịu, tiểu ra máu…
•Chứng mất hạt bạch cầu: đột nhiên sốt cao, lạnh, họng đau…
•Các vấn đề về thận: Sốt, phát ban, lượng nước tiểu giảm, toàn thân phù, toàn thân mệt mỏi, đau khớp, tiêu chảy…
3. Sau khi dùng, nếu có triệu chứng họng khát, buồn ngủ diễn ra liên tục với cường độ ngày càng tăng thì thì phải dừng ngay thuốc, tham vấn ý kiến bác sĩ
4. Dùng 5~6 ngày liên tục mà triệu chứng không cải thiện, nên tham vấn ý kiến bác sĩ
Live chat
Tel.+84 (0)916184783
Contact Form / Gửi Thư Liên Hệ
E-mail
Tiêu đề
Nội dung
Họ tên Vui lòng nhập Tên người gửi
Điện thoại Vui lòng nhập Số điện thoại
Địa chỉ Vui lòng nhập Địa chỉ!
Mã bảo mật Vui lòng nhập Mã bảo mật captcha
 
No.2, 165/14 Ngo Cho Kham Thien, Dong Da, Ha Noi, Viet Nam
  Tel. +84 (0)916184783          Email. contact@ionovietnam.com
 Miyaura 5-3-10, Mihara, Hiroshima, Japan (〒723-0051)  
  |  Tel. + 81 (0)9020025032  | Fax.  +81 (0)848381156
Sharing the nonstop flow of updated, exciting and useful information and healthcare products from Japan
IONO VIETNAM CO., LTD ALL RIGHTS RESERVED
    Follow us on fb.com/tintucnhatban
Chia sẻ những thông tin cập nhật
Giới thiệu Sản phẩm Nhật, Hàng Nhật nội địa

Lượt truy cập : 503.181

Đang trực tuyến : 3

Hôm nay : 324

Hôm qua : 461

Trong tháng : 7.183

Trong tuần : 2.136